Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Lỗi hiển thị trong revit

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
crthien

Lỗi hiển thị trong revit Empty
Bài gửiTiêu đề: Lỗi hiển thị trong revit   Lỗi hiển thị trong revit I_icon_minitime7/4/2014, 17:40

Em chào thây. Em có một thắc mắc mong thầy giải đáp giúp.
Em dùng revit 2013,nó bị lỗi hiển thị, ví dụ như em chọn lệnh level hoặc grid thì nó không xuất hiện hộp chứa các lệnh vẽ, offset, tương tự khi e dùng massing thì chọn đối tượng nó không xuất hiện lệnh create form, còn khi chọn đối tượng thì không xuất hiện lệnh edit component (profile). Muốn những cái đó xuất hiện e phải nhấn đúp vào thanh ribbon nhiều lần rất bất tiện.Em mong thầy giải đáp giúp
Em cám ơn thầy!
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Lỗi hiển thị trong revit   Lỗi hiển thị trong revit I_icon_minitime7/4/2014, 18:53

Đây là lỗi của phiên bản 2013, rất nhiều người bị như vậy. Tốt nhất bạn nên cài 2011 hoặc 2014.
https://th3d.forumvi.com
crthien

Bài gửiTiêu đề: Re: Lỗi hiển thị trong revit   Lỗi hiển thị trong revit I_icon_minitime8/4/2014, 13:30

em cám ơn thầy. em vừa tìm ra một chương trình do autodesk cung cấp để fix lỗi rồi ạ!
http://knowledge.autodesk.com/support/revit-products/downloads/caas/downloads/content/revit-architecture-2013-update-release-2.html
http://knowledge.autodesk.com/support/revit-products/downloads/caas/downloads/content/revit-architecture-2013-update-release-3.html
cài đặt một trong 2 bản về chạy là fix được lỗi đó.
co1972nguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Lỗi hiển thị trong revit   Lỗi hiển thị trong revit I_icon_minitime25/10/2014, 00:43

Em nhờ Thầy giúp đỡ:
Em đánh tọa độ công trình Spot coordinates, tất cả đều tốt chỉ riêng gốc tọa độ thì không thể đưa về 0 trục Y được mặc dù em đã cố gắng zoom nhưng vẫn không đúng. Em nhờ Thầy chỉ cách giúp để gốc độ đều về 0. Em cám ơn Thầy
Lỗi hiển thị trong revit 1509768_10203729207844339_2147346430123853140_n
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Lỗi hiển thị trong revit   Lỗi hiển thị trong revit I_icon_minitime26/10/2014, 08:08

Bạn cho hiến thị hệ tọa độ lên và bắt điểm vào gốc tọa độ.
thangkt1987

Bài gửiTiêu đề: Re: Lỗi hiển thị trong revit   Lỗi hiển thị trong revit I_icon_minitime31/12/2014, 15:55

Thưa thầy, em cài revit 2013 theo cách thầy đã hướng dẫn, tuy nhiện khi vào tạo lập hệ lưới thì không xuất hiện mục elevation nên em không thể tạo các tầng nhà, mong thầy chỉ dẫn cách sửa lỗi ạ
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Lỗi hiển thị trong revit   Lỗi hiển thị trong revit I_icon_minitime31/12/2014, 19:06

Tôi không hiểu bạn đang là lưới trục lại nhảy sang làm cao trình là sao?
1- Lưới trục chỉ tạo được trên mặt bằng sàn.
2- Cao trình chỉ tạo được tại khung nhìn mặt đứng.
Bạn muốn làm gì phải mở các khung nhìn tương ứng.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lỗi hiển thị trong revit   Lỗi hiển thị trong revit I_icon_minitime

Lỗi hiển thị trong revit
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lỗi hiển thi Grid trong Revit 2009
» Cách hiển thị cột, tường tại mặt bằng trong Revit
» Copy cột từ bản liên kết Revit Architecture trong Revit Structure 2011
» Revit Tips - Đặt cốt thép cho cầu thang xoắn trong Revit 2018.1
» Revit - thực hành trong loạt bài Học Revit Online