Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
ksdibuon

Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc  Empty
Bài gửiTiêu đề: Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc    Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc  I_icon_minitime29/6/2015, 16:52

Em chào thầy,
Em mới học Revit 2014, em mái như sau: 
-B1: Em vẽ 4 bức tường cao 4mm, dày 200, tạo thành hình chữ nhật 4mx6m của 4 bức tường biên của nhà (hì cũng có 1 cái cửa đi và 1 cái cửa sổ nữa), em có Level 1 ở cao độ 0,000 và Level 2 ở cao độ +4000 (đơn vị là mm)
-B2: Em vẽ mái nhà, em chọn over hang là 500(so với 4 bức tường biên) , dốc 30 độ, nhưng vẽ xong bấm vào Elevation hay 3D View thì không được kết quả là mái dốc mà giống như mái bằng vậy.
Xin thầy và các anh em chỉ cho em biết lỗi em mắc phải khi vẽ mái dốc này, em cảm ơn thầy.
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc    Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc  I_icon_minitime29/6/2015, 17:23

Bạn kiểm tra lại xem đã đúng như thế này chưa.
Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc  Mai_do10.
Nếu đúng như thế thì mái sẽ thế này.
Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc  Mai_do11.
Nếu không đúng thì bạn xem hình 1 và sửa.
https://th3d.forumvi.com
ksdibuon

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc    Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc  I_icon_minitime29/6/2015, 19:13

Thưa thầy, em làm đúng như hình thầy hướng dẫn, em dùng REVIT 2014
Sau khi vẽ tường xong, em chọn công cụ vẽ mái, revit 2014 thông báo là bạn đang vẽ mái ở Level 1, là level thấp nhất, bạn có muốn chuyển nó lên Level 2 (e đặt là cao 4000), em click vô "yes" thì các "wall" mờ đi, em chọn over hang 500, slope la 30 độ (unit của slope là độ) vẽ mái theo footprint bốn bức tường ngoài, khi xong em thấy Revit 2014 không có nút "finish roof" nên bấm escape để thoát (nhưng hình như properties nó vẫn trong trạng thái vẽ mái) và khi em click lại vào Level 1 cho đậm lên (ở panel "project browser") nhưng các "wall" ở level 1 vẫn mờ, và 3dView vẫn ko ra hình mái dốc như của thầy.
Em không biết mình đã mắc lỗi nào trong quá trình thao tác
mái của em vẽ là 
Basic Roof 
Generic - 12"
Thickness 304.8
Đơn vị dài là mm
Xin thầy bớt chút thì giờ hướng dẫn em, e cảm ơn thầy nhiều!
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc    Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc  I_icon_minitime29/6/2015, 20:28

Bạn chỉ cần nhấn Modify hoặc gõ MD hoặc Esc 2 lần là kết thúc lệnh, mái được tạo ra. Bạn mới nhấn Esc 1 lần nên mái chưa hoàn thành.
https://th3d.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc    Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc  I_icon_minitime

Xin hướng dẫn Vẽ mái dốc
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» CHỦ NHẬT 21/12: NGÀY HỘI TỔNG GIẢI ĐÁP & TỔNG HƯỚNG DẪN ĐIỀN ĐƠN TUYỂN SINH CỬ NHÂN NUS TẠI TPHCM & HÀ NỘI Đại diện Ban Tuyển sinh NUS tại Việt Nam sẽ tổ chức Ngày hội tổng giải đáp thắc mắc & tổng hướng dẫn điền đơn tuyển sinh Cử nhân NUS. Chương trình
» Hướng dẫn vẽ family cửa
» Hướng dẫn bài tập Unigraphic NX - Bài 1
» Tạo mẫu thư viện miệng gió trong Revit MEP
» Hướng dẫn gỡ bỏ và cài đặt lại phần mềm REVIT