Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

IndexRevit ArchitectTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Share | 

Nhiều chiều cao bậc khác nhau trong cùng một cầu thang

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
nghiatran.asl

Bài gửiTiêu đề: Nhiều chiều cao bậc khác nhau trong cùng một cầu thang   11/10/2015, 17:32

Em chào thầy ạ! thầy ơi thầy cho em hỏi em muốn vẽ 1 cầu thang mà trong cầu thang đó có 2 loại chiều cao bậc khác nhau thì làm thế nào ạ. ví dụ: em có tầng 1 cao 4,5m em làm 25 bậc thì chiều cao mỗi bậc là 180mm và tầng 2 cao 3,3m em làm 22 bậc thì chiều cao mỗi bậc là 150mm (em vẽ mãi nó chỉ cho 1 chiều cao bậc thôi ạ). còn nếu em vẽ 2 cái cầu thang riêng rẽ độc lập với nhau thì lan can của 2 cầu thang nó không nối liến lại với nhau ạ.
Em mong thầy giúp đỡ ạ!. Em chúc thầy sức khỏe và cảm ơn thầy ạ!
Xem lý lịch thành viên
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhiều chiều cao bậc khác nhau trong cùng một cầu thang   12/10/2015, 09:16

Bạn có thể vẽ đoạn lan can khác để nối hai lan can lại.
Xem lý lịch thành viên http://th3d.forumotion.net
nghiatran.asl

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhiều chiều cao bậc khác nhau trong cùng một cầu thang   12/10/2015, 09:27

Dạ em có vẽ lan can khác nhưng khi sử dụng công cụ Pick New Host để pick vào cầu thang thì cái lan can nó chỉ nằm trên 1 cẩu thang thôi ạ. Thầy xem giúp em với ạ, em cảm ơn thầy!     

Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhiều chiều cao bậc khác nhau trong cùng một cầu thang   Today at 00:56

Nhiều chiều cao bậc khác nhau trong cùng một cầu thang
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» xin hỏi về cách để thu được nhiều kênh
» cần bao nhiêu tiền để có thể xem dc Ngoại hạng anh chủ nhật
» [Giúp đỡ] Mua điều hòa 2 chiều, chọn loại nào???
» truyền hình cáp sài gòn sctv
» vệ tinh thaicom5 (78.5*e)