Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
lephilongjp

Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ Empty
Bài gửiTiêu đề: Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ   Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ I_icon_minitime14/3/2012, 09:03

Xin Thầy cho em xin link hoặc giúp em tắt số thập phân và thể hiện phần nghìn trong cao độ.
Ví dụ: 2/ Em muốn hiển thị +15.300 thì chương trình lại tự động gán +15300.0
Rất mong sự giúp đỡ của Thầy và các bạn.
lephilongjp

Bài gửiTiêu đề: Re: Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ   Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ I_icon_minitime21/3/2012, 09:34

1. Em đã làm theo thầy chỉ nhưng em thấy trong UN chỉ có tác dụng cho các số của Dimensions, không ảnh hưởng gì đến Elevations cả. Em thử đổi tấc cả các mục trong length/format và cả Decimal symbol nhưng chẳng thấy cái cao độ mất cái dấu thập phân ???.
2. Thầy cho em hỏi: Khi em vẽ Cột kết cấu trong RAC, chọn Edit type thì trong Type properties của nó không có mục Graphics và Materials and Finishes ?
Cảm ơn Thầy nhiều !.
lephilongjp

Bài gửiTiêu đề: Re: Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ   Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ I_icon_minitime21/3/2012, 09:54

3. À quên, Thầy ơi cho em hỏi: Khi vẽ RAC, mình không vẽ cột, dầm kết cấu, khi xuất bản vẽ mặt cắt (2D và 3D) RAC chỉ thể hiện cột, dầm kiến trúc ??. Nếu như vậy RAC thể hiện các vật liệu mặt cắt có hoàn chỉnh không (vd : kí hiệu mặt cắt bêtông dầm, cột có các đường hatch không ?) ?. Vì tạm thời em chưa muốn dùng kết cấu trong RAC vì em thấy khá phức tạp dù em là dân kết cấu.
4. Nếu xuất RAC ra bản vẽ AUTOCAD, theo thầy bản vẽ đó có hoàn chỉnh và rõ ràng để bên kết cấu triển khai không ? Vì bản thân em không đủ thời gian để chờ học xong RAC, RST,Robot, RSE, ASD...mà em chỉ muốn dùng RAC để làm phương án sơ bộ và cho bản vẽ kiến trúc và 3D. Phần kết cấu tạm thời vẫn dùng Autocad và phầm mềm tính kết cấu khác. Monh thầy co ý kiến. Cảm ơn Thầy.
lephilongjp

Bài gửiTiêu đề: Re: Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ   Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ I_icon_minitime21/3/2012, 16:22

5. Thầy cho em hỏi muốn tắt/mở cái video hướng dẫn tự động trong các công cụ thì làm sao ạ ? Ban đầu thì em cài Window media 10 xài bình thường nhưng giờ cái video này làm máy tính của em bị đứng hoài....chắc do card màn hình em yếu (onboard 256 Mb) vì ram hiện giờ đã 3Gb nên chắc không phải do ram. Mong thầy giúp đỡ. Cảm ơn Thầy.
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ   Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ I_icon_minitime21/3/2012, 20:52

lephilongjp đã viết:
Xin Thầy cho em xin link hoặc giúp em tắt số thập phân và thể hiện phần nghìn trong cao độ.
Ví dụ: 2/ Em muốn hiển thị +15.300 thì chương trình lại tự động gán +15300.0
Rất mong sự giúp đỡ của Thầy và các bạn.

+Bạn tạo mẫu thư viện ký hiệu Level head.
+ tại thông số Elevation, bạn nhấn nút và chọn tại hộp thoại như hình dưới
Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ Eleva-10
+ Kết quả như hình dưới:
Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ Eleva-11
https://th3d.forumvi.com
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ   Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ I_icon_minitime21/3/2012, 20:55

lephilongjp đã viết:
3. À quên, Thầy ơi cho em hỏi: Khi vẽ RAC, mình không vẽ cột, dầm kết cấu, khi xuất bản vẽ mặt cắt (2D và 3D) RAC chỉ thể hiện cột, dầm kiến trúc ??. Nếu như vậy RAC thể hiện các vật liệu mặt cắt có hoàn chỉnh không (vd : kí hiệu mặt cắt bêtông dầm, cột có các đường hatch không ?) ?. Vì tạm thời em chưa muốn dùng kết cấu trong RAC vì em thấy khá phức tạp dù em là dân kết cấu.
4. Nếu xuất RAC ra bản vẽ AUTOCAD, theo thầy bản vẽ đó có hoàn chỉnh và rõ ràng để bên kết cấu triển khai không ? Vì bản thân em không đủ thời gian để chờ học xong RAC, RST,Robot, RSE, ASD...mà em chỉ muốn dùng RAC để làm phương án sơ bộ và cho bản vẽ kiến trúc và 3D. Phần kết cấu tạm thời vẫn dùng Autocad và phầm mềm tính kết cấu khác. Monh thầy co ý kiến. Cảm ơn Thầy.
Bạn làm đi sẽ thấy kết quả.
https://th3d.forumvi.com
lephilongjp

Bài gửiTiêu đề: Re: Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ   Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ I_icon_minitime23/3/2012, 16:35

1. Thầy cho em hỏi làm sao để tắt cái video hướng dẫn tự động trong các biểu tượng vì nó làm máy của em giật quá ?
2. Xin Thầy cho em link thư viện vật liệu của Surface Pattern và Cut pattern. Trong RAC em cài vào chỉ có lèo tèo vài cái chán lắm thầy ạ. Em có qua trang Revitcity down nhưng mà lâu quá. Rất mong Thầy giúp. Cảm ơn Thầy.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ   Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ I_icon_minitime

Revit 2011: Bỏ số thập phân (chương trình tự động gán) trong cao độ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chương trình Học Revit online free trên Youtube của Nguyễn Văn Thiệp
» Trang bị cần thiết để thiết kế một công trình hoàn chỉnh bằng các phần mềm tự động hóa của Autodesk
» REVIT MEP electrical - phần điện trong revit mep
» Hướng dẫn lập trình API trong Revit
» video mô tả quá trình thiết kế và xây dựng trong Revit