Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free

Go down 
cu_kho
binhbapbmw
HungKts1079
tcvinh
Mr.Pham
ddnguyen123
Admin
11 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime23/11/2009, 09:44

First topic message reminder :

Các bạn có thể nhấn vào đây để tìm và tải về.
Cách tải về cụ thể các bạn xem ở đây.
Chúc vui vẻ.
https://th3d.forumvi.com

Tác giảThông điệp
Mr.Pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime16/8/2010, 16:11

Dạ cái revit của em là bản 2010 ạ. Em cảm ơn thầy em đưa vào được rồi nhưng nó chỉ cho phép hiện hữu trên mặt bằng thôi không dựng đứng nó lên đc, em làm mọi cách mà không đc có cách nào cho nó đứng lên theo chiều cao ngôi nhà đc. Ah` tiện đây em cũng hỏi thầy luôn là trường hợp có 1 ngôi nhà hình tròn mà ta phải làm cái dầm giằng bo tròn theo ngôi nhà thì phải dùng lệnh nào để vẽ ạ? em dùng lệnh beam để vẽ nhưng khi mở lệnh thì nó chỉ cho phép ta vẽ đường thằng thôi chứ không có lệnh vẽ hình tròn, rất cảm ơn thầy đã giúp.!
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime17/8/2010, 10:06

+ Anh phải chọn mặt phẳng phù hợp. Ví dụ anh muốn nó nhìn thấy trên mặt đứng theo phương thẳng đứng thì phải chọn mặt nằm ngang để gắn vào.
+ Revit 2010 không có dầm vòng cung. Chỉ có revit 2011 mới có dầm vòng cung.
tcvinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime20/8/2010, 23:36

sao em dowload thư viện revit achitect 2010 từ trang dowload familyrevit mỗi thứ chỉ được 5 đồ dùng là ko dowload được nửa.
HungKts1079

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime22/8/2010, 12:40

Bài viết của tôi bị xóa vì post sai chủ đề ? Vì tôi viết sai ?

Ít ra BQT diễn đàn cũng phải báo cho các thành viên diễn đàn biết lý do xóa bài của họ.

Tôi là thành viên của diễn đàn, bài viết của tôi cũng là đóng góp cho diễn đàn này.

Tôi biết nick admin không chỉ có thầy Thiệp mà còn có rất nhiều mod của các box sử dụng để quản trị diễn đàn.

Nhưng làm cái việc xóa bài không lý do thì nên xem lại tư cách đi.

Tôi cũng hết hứng viết lách rồi.
http://www.cicom.vn
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime22/8/2010, 14:26

Xin lỗi HungKts1079, tôi không biết bài nào của bạn bị xóa. Bản thân tôi không xóa bất kỳ bài nào của ai cả.
Đề nghị các thành viên tôn trọng lẫn nhau và đây là diễn đàn chuyên môn để học tập chứ không phải diễn đàn về các vấn đề xã hội nên không động chạm đến ai mà phải xóa.
Có thể bạn nào đó lỡ tay nhấn nhầm nút xóa chăng?

HungKts1079

HungKts1079

Đến từ : Cty CP tư vấn xây dựng & Phát triển thương mại Việt Nam - CICOM,JSC

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime23/8/2010, 12:04

Admin đã viết:
Xin lỗi HungKts1079, tôi không biết bài nào của bạn bị xóa. Bản thân tôi không xóa bất kỳ bài nào của ai cả.
Đề nghị các thành viên tôn trọng lẫn nhau và đây là diễn đàn chuyên môn để học tập chứ không phải diễn đàn về các vấn đề xã hội nên không động chạm đến ai mà phải xóa.
Có thể bạn nào đó lỡ tay nhấn nhầm nút xóa chăng?

Chỉ là bài viết gửi Mr.Pham trong topic này, về việc dựng dầm cong trong RAC2010, bằng cách thủ công là Model In Place gán thuộc tính Framing cho đối tượng để tạm tính là cấu kiện kết cấu, tiện cho việc thống kê .

Đơn giản là 1 chút kinh nghiệm chia sẻ, cũng không phải là 1 tut . Phải chăng nó đụng chạm đến câu nói của ai đó rằng trong RAC2010 không thiết kể được dầm cong mà chỉ có RAC 2011 mới có.

Bất cứ vấn đề gì đều có thể phản biện, có thể tôi sai, hãy cho tôi biết tôi sai ở chỗ nào. Đấy là động lực cho những người như tôi đóng góp và học hỏi ở diễn đàn này.

Việc bé nhưng đằng sau nó nói lên nhiều điều lắm. Tôi cũng chẳng thích thú gì việc phải nói những lời khó nghe. Mất lòng trước, được lòng sau.

HungKts1079

HungKts1079

Đến từ : Cty CP tư vấn xây dựng & Phát triển thương mại Việt Nam - CICOM,JSC

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime23/8/2010, 14:43

Xin lỗi thầy Thiệp cũng như BQT diễn đàn.

Đây là sự cố đáng tiếc, tôi chân thành cáo lỗi vì đã hiểu sai.

Có sự nhầm lẫn trong 2 topic giống hệt nhau là "Download thư viện revit"

2 topic có nội dung gần giống hệt nhau (potay) nên Hùng tôi đã hiểu sai và có những lời lẽ "..."

Mong thầy hiểu !

Nếu có thể thì thầy xóa các bài em đã viết sai !

Mr.Pham

Mr.Pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime25/8/2010, 10:19

Thầy có thể chỉ cho em cách để tạo ra cái thư viện cho riêng mình đc không ạ. Trước giờ em toàn sài thư viện của người khác không à nên có những cái không hợp với em. cảm ơn thầy rất nhiều.
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime1/9/2010, 21:19

Bạn đọc bài này nha:

Tạo mẫu thư viện bậu cửa sổ
binhbapbmw

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime3/11/2010, 16:17

gửi bạn tcvinh: muốn down nhiều bạn phải đăng ký. đắng ký rồi down được 100 file.
binhbapbmw

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime6/11/2010, 10:57

thầy ơi! sao mẫu thư viện trong trang autoseek chép vào library, nó ko cho. nó bảo là ko đúng thư mục. chép vào đâu mới đúng vậy thầy
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime6/11/2010, 14:45

Bạn down về và lưu vào đâu chả được. Khi bạn cần gọi ra thì tìm đúng thư mục bạn lưu trữ thôi.
cu_kho

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime23/5/2011, 20:40

em chào thầy,em mới học revit nên còn yếu lắm nhất là phần mass,thầy có cách học nào giúp em ko ạh?em đang vẽ đồ án nhà trẻ mà thư viện revit thì ko có đồ dùng của trẻ em,thế em phải download ở đâu vậy thầy
Em xin chân thành cảm ơn thầy
npphilong

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime23/9/2011, 20:44

Nói gì mà khó nghe thế HungKts1079, vắng mợ chợ vẫn đông mà, diễn đàn mà có những người như bạn cũng bằng thừa, lên đây chỉ học hỏi là chính thôi chư ai rãnh đâu mà đi làm mấy chuyện không đâu đó chứ, bạn mới xem lại tư cách của mình đi khi phát biểu lung tung trên diễn đàn
quockhanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime6/10/2011, 08:47

ai có thư viện tay nắm cửa cho mình xin với. cảm ơn nhiều
tu.revit

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime20/8/2012, 15:33

Cháu chào chú Thiệp ạ, chú ơi, chú cho cháu xin một vài family lọ hoa, chậu cảnh, cây cối được không ạ, cháu xin cảm ơn chú ạ,
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime21/8/2012, 08:00

Bạn có thể đến nhà tôi copy về
tu.revit

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime21/8/2012, 08:40

Vâng, cảm ơn chú ạ, để hôm nào cháu thu xếp được cháu đến xin chú sau ạ,
tuananh262

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime19/11/2015, 10:26

em chào thầy!
Em đang tìm hiểu revit nhưng gặp khó khăn ở việc thiết lập Template theo TCVN. Thầy có Template theo TCVN ko ạ, nếu đc thầy có thể cho em xin không ạ? Đây là mấu chốt để ra bản vẽ đẹp được nên người mới học hay gặp khó khăn. Nếu được xin thầy gửi giúp em qua mail anhdang262@gmail.com
Em xin chân thành cảm ơn thầy!
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime19/11/2015, 13:11

tuananh262 đã viết:
em chào thầy!
Em đang tìm hiểu revit nhưng gặp khó khăn ở việc thiết lập Template theo TCVN. Thầy có Template theo TCVN ko ạ, nếu đc thầy có thể cho em xin không ạ? Đây là mấu chốt để ra bản vẽ đẹp được nên người mới học hay gặp khó khăn. Nếu được xin thầy gửi giúp em qua mail anhdang262@gmail.com
Em xin chân thành cảm ơn thầy!
Bạn đừng lệ thuộc vào cái gọi là TCVN. TCVN không tạo ra bản thiết kế đẹp mà bản thiết kế đẹp hay tiện dụng phụ thuộc vào kiến thức và tài năng của bạn. Khi bạn thiết kế xong một công trình kiến trúc, bạn đã tự tạo ra cho mình một Template rồi. Bạn chỉ cần Saveas thành tệp *.rte là xong.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free   Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free - Page 2 I_icon_minitime

Bộ thư viện đồ sộ tha hồ download Free
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Thư viện 3D Content Collection Free
» Thư viện thang máy
» Trang cung cấp thư viện Revit từ 2011 đến 2014 Free
» Bộ thư viện nội thất
» Giúp đỡ em về đồ họa trong 3dMax