Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Vấn đề tô cột và dầm trong revit

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Mr.Pham

Mr.Pham

Vấn đề tô cột và dầm trong revit Empty
Bài gửiTiêu đề: Vấn đề tô cột và dầm trong revit   Vấn đề tô cột và dầm trong revit I_icon_minitime10/11/2012, 23:05

[img]Vấn đề tô cột và dầm trong revit 10112012 [/img]
[img]Vấn đề tô cột và dầm trong revit 10112012105944ch [/img]

Như hình trên, làm sao mình có thể tạo lớp tô cho cột cũng như dầm để bóc khối lượng xây, tô chính xác, Nếu mình edit family vẽ thêm lớp tô thì sẻ bị dư khối lượng tô bị chìm trong tường. Có cách nào có thể vẽ lớp tô cột, dầm đúng như thực tế thi công? AI biết vấn đề này hướng dẫn giúp,, Thank!
Mr.Pham

Mr.Pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề tô cột và dầm trong revit   Vấn đề tô cột và dầm trong revit I_icon_minitime11/11/2012, 20:47

Không ai biết sao? Thầy chỉ em cái này đi,
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề tô cột và dầm trong revit   Vấn đề tô cột và dầm trong revit I_icon_minitime13/11/2012, 22:26

Bạn thực hiện thiết kế như xây nhà thôi.
Bạn muốn có lớp vữa trát để bóc khối lượng thì bạn tạo bức tường mỏng bằng lớp vữa bạn cần, ốp vào cột.
Đối với dầm, bạn dùng Model in-place tạo mô hình là tường áp vào mặt dầm.
https://th3d.forumvi.com
Mr.Pham

Mr.Pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề tô cột và dầm trong revit   Vấn đề tô cột và dầm trong revit I_icon_minitime13/11/2012, 23:40

Dạ em hiểu rồi thưa thầy! Cảm ơn thầy nhiều, chúc thầy luôn khỏe!
khoakd05

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề tô cột và dầm trong revit   Vấn đề tô cột và dầm trong revit I_icon_minitime25/6/2013, 23:13

[url=Vấn đề tô cột và dầm trong revit 2sq7 ]

thầy cho em hỏi: em tạo cái cột bằng Model-in-place (vật liệu gạch), tạo tiếp tấm tường với chất liệu vữa trát dày 15 (trong phần structure của tường, chọn VL vữa tô, dày 15) để ốp xung quang cái cột đó, nhưng còn phần mặt trên của cái cột em muốn tô luôn thì làm sao thầy
em tạo thử tấm sàn bằng Model-in-place (vật liệu là vữa, dày 15) rồi ốp lên mặt trên của cột, khi attach phần tường trát khi nãy với "tấm sàn" này thì nó không "hợp" lại được, nhìn thì thấy 2 lớp tách biệt nhau...
Mong thầy hướng dẫn giùm em cách ốp vữa trát cho 1 khối model-in-place bất kỳ (như trường hợp của em chẳng hạn). Em cảm ơn thầy
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề tô cột và dầm trong revit   Vấn đề tô cột và dầm trong revit I_icon_minitime26/6/2013, 11:16

khoakd05 đã viết:
[url=Vấn đề tô cột và dầm trong revit 2sq7  ]

thầy cho em hỏi: em tạo cái cột bằng Model-in-place (vật liệu gạch), tạo tiếp tấm tường với chất liệu vữa trát dày 15 (trong phần structure của tường, chọn VL vữa tô, dày 15) để ốp xung quang cái cột đó, nhưng còn phần mặt trên của cái cột em muốn tô luôn thì làm sao thầy
em tạo thử tấm sàn bằng Model-in-place (vật liệu là vữa, dày 15) rồi ốp lên mặt trên của cột, khi attach phần tường trát khi nãy với "tấm sàn" này thì nó không "hợp" lại được, nhìn thì thấy 2 lớp tách biệt nhau...
Mong thầy hướng dẫn giùm em cách ốp vữa trát cho 1 khối model-in-place bất kỳ (như trường hợp của em chẳng hạn). Em cảm ơn thầy
1- Nếu bạn đã tạo cột bằng Model In-Place thì có thể vẽ bậc thoải mái, cần gì phải vẽ tường ốp chân cột.

2- Nếu bạn ốp bức tường vào cột thì lớp ngoài của tường bạn đánh dấu vào cột Wraps, mặt trên của tường sẽ là lớp trát bao lại thôi.

Vấn đề tô cột và dầm trong revit Tuong_11

Vấn đề tô cột và dầm trong revit Tuong_10

Được sửa bởi Admin ngày 26/6/2013, 17:05; sửa lần 1.
https://th3d.forumvi.com
khoakd05

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề tô cột và dầm trong revit   Vấn đề tô cột và dầm trong revit I_icon_minitime26/6/2013, 14:25

dạ, em cảm ơn thầy! Mong thầy có nhiều sức khỏe để có thể truyền đạt những kinh nghiệm quý báu lại cho những người trẻ như tụi em!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Vấn đề tô cột và dầm trong revit   Vấn đề tô cột và dầm trong revit I_icon_minitime

Vấn đề tô cột và dầm trong revit
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Revit Tips - Đặt cốt thép cho cầu thang xoắn trong Revit 2018.1
» Copy cột từ bản liên kết Revit Architecture trong Revit Structure 2011
» Tra các lệnh tương ứng của Revit 2009 trong Revit 2010
» Revit - thực hành trong loạt bài Học Revit Online
» Tạo vách kính trong các hốc tường trong Revit