Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection Empty
Bài gửiTiêu đề: Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection   Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection I_icon_minitime19/2/2010, 10:55

Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection Door-k10
Khi chúng ta tạo cửa, dùng lệnh Load Family, chọn Door -> M_Curtain Wall Dbl Glass nhưng vẫn không thấy tên cửa này trên thanh Selection. Vậy chúng ta sử dụng nó như thế nào? Các bạn xem bài dưới đây nhé.

Được sửa bởi Admin ngày 23/8/2015, 14:52; sửa lần 1.
https://th3d.forumvi.com
vanbavt08ct

vanbavt08ct

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection   Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection I_icon_minitime19/2/2010, 11:51

em cảm ơn bác admin nhiều lắm!
vanbavt08ct

vanbavt08ct

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection   Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection I_icon_minitime25/2/2010, 20:29

chào anh admin mấy hôm nay em không lên diễn đàn. diễn đan chưa có gì mới hả anh? số tài liệu anh gửi cho em em đang học rấy hay nhưng em đã vấp phải một số lỗi. ví dụ như thay đồi tầm nhìn từ hướng bắc trong bài. lúc đầu em nhắp thay đổi giới hạn nhìn không được ( ko co chấm xanh) nhưng bây giờ thì ổn rồi. anh cho em hỏi chút. em muốn thiết kế đường ống nước sinh hoạt bằng revit mep. em vào diễn đàn tìm mà không thấy. anh biết thì cho em nhé. cám ơn anh nhiều.!!!
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Gửi vanbavt08ct   Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection I_icon_minitime25/2/2010, 22:08

Tôi dạo này cũng bận, các thành viên khác thì không thấy ai post bài cả thành ra chưa có bài mới. Mong các bạn post bài để Diễn đần sôi nổi hơn.
Bạn đưa thắc mắc về Revit Mep sang diễn đàn Revit MEP, nếu bạn nào đã nghiên cứu vấn đề này rồi có thể sẽ có bài hoặc giới thiệu bài cho bạn.
Chúc vui vẻ.
https://th3d.forumvi.com
vanbavt08ct

vanbavt08ct

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection   Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection I_icon_minitime25/2/2010, 22:20

em xin lỗi ha em chưa để ý lần sau em sẽ vào đúng chuyên mục Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection Icon_smile . mong bác sẽ sớm có bài up lên diễn đàn cho chúng em học hỏi.thank's bác.
vanbavt08ct

vanbavt08ct

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection   Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection I_icon_minitime2/3/2010, 15:29

chào pác admin em đang làm cái bồn chưá hôm trước em hỏi bác nhưng thấy nó hơi khó vì em đang tập trên revit 2009. bác có tài liệu công cụ nền tảng revit và revit mep cho em xin. em muốn củng cố lại kiến thức căn bản. thân chào anh.
HungKts1079

HungKts1079

Đến từ : Cty CP tư vấn xây dựng & Phát triển thương mại Việt Nam - CICOM,JSC

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection   Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection I_icon_minitime18/8/2010, 18:59

Bài viết rất bổ ích.
Hôm nay đọc bài của thầy mới biết đc cái cục tức bấy lâu nay nó nằm ở đấy Smile)
Cám ơn thầy nhiều !
http://www.cicom.vn
vanbavt08ct

vanbavt08ct

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection   Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection I_icon_minitime19/8/2010, 14:06

nếu bạn chưa nó ra thì cục tức còn dài dài
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection   Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection I_icon_minitime

Tại sao cửa kính không hiện trên thanh Selection
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Kinh nghiệm vẽ thanh cốt thép dọc trong ASD
» Hỏi về hiển thi dầm trên mặt bằng
» View hiển thị trên mặt bằng
» Render kính thế nào để có màu(không bị trong suốt)?
» Không hiện đối tượng sau khi vẽ