Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

<Cần giúp đỡ>

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
thamcong

<Cần giúp đỡ> Empty
Bài gửiTiêu đề: <Cần giúp đỡ>   <Cần giúp đỡ> I_icon_minitime9/3/2015, 10:06

- Em đã làm & lưu thành file ở máy cty, sau đó copy về nhà để làm tiếp. Làm cách nào để mình cập nhật nội dung đã làm tiếp ở nhà vào file ở máy cty không? (Không copy đè, vì máy ở cty có đồng nghiệp đã làm thêm nội dung khác. Chẳng hạn như mình vẽ thêm ở khu tầng 1, đồng nghiệp vẽ ở khu tầng 2). Do mới tập tành Revit Mep nên chưa biết sử dụng các tính năng của nó. Mong thầy chỉ giúp ! Em xin cảm ơn.
Admin
Admin
Admin

<Cần giúp đỡ> Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: <Cần giúp đỡ>   <Cần giúp đỡ> I_icon_minitime9/3/2015, 11:32

Có nhiều cách:
1- Công ty bạn nên dùng Workset (làm việc theo nhóm) sẽ giải quyết được vấn đề này.
2- Bạn dùng lệnh Group, nhóm tất cả mô hình bạn đã làm vào một nhóm và lưu trữ nhóm thành một tệp riêng. Đến công ty mở tệp dự án của công ty, đưa tệp Group mà bạn đã lưu trữ vào sau đó bung ra.
https://th3d.forumvi.com
thamcong

<Cần giúp đỡ> Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: <Cần giúp đỡ>   <Cần giúp đỡ> I_icon_minitime12/3/2015, 18:34

Thầy có thể hướng dẫn cụ thể hơn không? Em thử làm ví dụ nhưng không thấy các đối tượng bắt đúng tọa độ. Chẳng hạn như: file 1.rvt vẽ 1 đường ống, file 2.rvt vẽ tiếp 1 đường ống cắt ngang, thì khi đó sinh ra một ngã tư & 4 đoạn ống. Vậy mình phải Group những đối tượng nào & load vào thế nào thì 2 đường ống mới thể hiện đúng ở file 1.rvt
Em xin cảm ơn.
Admin
Admin
Admin

<Cần giúp đỡ> Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: <Cần giúp đỡ>   <Cần giúp đỡ> I_icon_minitime12/3/2015, 22:36

Đơn giản thế này: Bạn vẽ thêm cái gì thì bạn Group cái đó và nhớ vị trí cần ghép vào. để ghép vào bản chính
https://th3d.forumvi.com
Sponsored content

<Cần giúp đỡ> Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: <Cần giúp đỡ>   <Cần giúp đỡ> I_icon_minitime

<Cần giúp đỡ>
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cần giúp đỡ !
» Cần giúp đỡ !
» Cần giúp đỡ
» Các anh các chi giup em voi