Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Download thư viện Revit

Go down 
trungnguyenmta
dg285kts
Admin
7 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Download thư viện Revit Empty
Bài gửiTiêu đề: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime7/4/2009, 21:13

Mời các bạn Download các loại thư viện của Revit:
Thư viện các loại đèn cho Revit
Khoảng 310Mb:
Download thư viện Revit Downlo10
Thư viện ArchExterior Vol 1:
Download thư viện Revit Downlo10

Được sửa bởi Admin ngày 29/11/2009, 20:23; sửa lần 1.
https://th3d.forumvi.com
dg285kts

Bài gửiTiêu đề: gui anh admin   Download thư viện Revit I_icon_minitime26/9/2009, 17:13

anh zai oi em ko dowload dc may cai tv revit_anh lam on chi bao cho em voi nhe_thanks anh nhieu` nhieu`
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: về việc download thư viện   Download thư viện Revit I_icon_minitime26/9/2009, 18:38

Thư viện các loại đèn vẫn tải bình thường.
Thư viện ArchExterior Vol 1, có vấn đề, mình sẽ xem lại.
Cám ơn!
dg285kts

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime28/9/2009, 10:27

cảm ơn anh admin nhiều nha__DG285__
trungnguyenmta

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime19/7/2010, 09:38

anh em ơi có thư viện về các loại cột và cửa không mình mới học revit lên không biết tim chúng ở đâu anh em co thì làm ơn cho mình xin nhe.thanks anh em nhiều. trungnguyenmta@gmail.com
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime19/7/2010, 10:16

Sao bạn không đọc bài này nhỉ: https://th3d.forumvi.com/forum-f5/topic-t63.htm
Mr.Pham

Mr.Pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime12/8/2010, 07:49

Thầy ơi! em muốn tạo ra cái bulông để liên kết các dầm thép chữ I trong revit achitecture thì phải làm sao ạ help me! em cảm ơn thầy.
HungKts1079

HungKts1079

Đến từ : Cty CP tư vấn xây dựng & Phát triển thương mại Việt Nam - CICOM,JSC

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime18/8/2010, 18:46

Mr.Pham đã viết:
Thầy ơi! em muốn tạo ra cái bulông để liên kết các dầm thép chữ I trong revit achitecture thì phải làm sao ạ help me! em cảm ơn thầy.

Model In Place (thuộc tính gì ko quan trọng vì bạn cũng ko thống kê được số lượng bulong). Thông thường thì chỉ cần vẽ bulong 1 vài điểm để làm chi tiết cấu tạo đưa và sheet thôi, vẽ hết thì quá nhọc.
Hoặc family, trên mạng có rất nhiều mẫu family về kèo thép tiền chế, bu lông ốc vít v.v.v
http://www.cicom.vn
Mr.Pham

Mr.Pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime20/8/2010, 07:35

em cảm ơn anh đã chỉ giúp.em làm đc rồi. giờ khổ nổi trong revit 2010 không có dầm cong mà em thì cần cái dầm cong ấy không biết làm sao không lẻ phải cài thêm revit 2011.có cách nào để tạo đc cái dần betông cốt thép bo tròn không anh, help me!!!!!!!!
Mr.Pham

Mr.Pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime20/8/2010, 07:36

em làm đc rồi em cảm ơn thầy ạ!
HungKts1079

HungKts1079

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime20/8/2010, 12:29

Mr.Pham đã viết:
em cảm ơn anh đã chỉ giúp.em làm đc rồi. giờ khổ nổi trong revit 2010 không có dầm cong mà em thì cần cái dầm cong ấy không biết làm sao không lẻ phải cài thêm revit 2011.có cách nào để tạo đc cái dần betông cốt thép bo tròn không anh, help me!!!!!!!!

Mình ko thực sự hiểu ý của bạn !

Nếu chỉ vẽ trên Revit Architect 2010 thì dầm bo tròn cũng chỉ tính là chi tiết kiến trúc, mặc dù nó có chịu lực hay không, nó chỉ phục vụ cho mục đích làm thống kê khối lượng bê tông, phục vụ cho sheet mặt cắt ok ?
Còn không thì phải xài Struct mới chính xác.

Bạn có thể dựng dầm cong bằng cách thủ công như sau : (theo ý mình)
- Trên bản vẽ, hide tất cả các chi tiết kiến trúc, chỉ để lại dầm - cột.
- Trên mặt bằng cần vẽ dầm cong, bạn chọn Component - Model In Place , chọn thuộc tính cho nó là Structural Framing. Chọn Extrusion và vẽ hình dáng cong của dầm, sau đó cho dầm có cao độ và độ dày cần thiết bằng cách thiết lập 2 thống số Element Propeties : Extrusion Start và Extrusion End.

Vậy là bạn có 1 chiếc dầm cong theo ý bạn và nó có thuộc tính của kết cấu chịu lực đầy đủ.

Chúc thành công !
Mr.Pham

Mr.Pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime25/8/2010, 10:43

anh ơi. em làm đc tới chổ vẽ ra cái dầm cong(thật ra thì nó là đường cong) nhưng em chọn đường cong click phải chuột chọn element pro... thì không có chỗ nào để có chữ strucsion start và s end như anh nói cả. có thể chỉ rỏ hơn đc không anh em mới học nên chưa rành lắm cảm ơn anh nhiều.
HungKts1079

HungKts1079

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime25/8/2010, 12:51

Mr.Pham đã viết:
anh ơi. em làm đc tới chổ vẽ ra cái dầm cong(thật ra thì nó là đường cong) nhưng em chọn đường cong click phải chuột chọn element pro... thì không có chỗ nào để có chữ strucsion start và s end như anh nói cả. có thể chỉ rỏ hơn đc không anh em mới học nên chưa rành lắm cảm ơn anh nhiều.

Mình sẽ up hình để bạn xem và hiểu đc các bước thực hiện:

Download thư viện Revit 1

Download thư viện Revit 2

Download thư viện Revit 3

Download thư viện Revit 4

Download thư viện Revit 5

Download thư viện Revit 6

Download thư viện Revit 7

Download thư viện Revit 8

Download thư viện Revit 9
Mr.Pham

Mr.Pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime25/8/2010, 14:45

Very Happy yeah! cảm ơn anh hùng nhiều. em làm được rồi, mò mãi mới ra, mới đầu em tưởng đâu chỉ cầm vẽ 1 đường thẳng sau đó start struc and end struc thì nó sẻ ra cái hình như ta mong muốn ai dè làm mãi không ra tự dưng mò mò vẽ đại cái đường tròn nhấn finish ai ngờ lợm đc bí kíp.. hé hé.. cảm ơn anh hùng nhé úp hình lên rất nhiệt tình có cơ hội dắt anh hùng đi uống cafe hihi. ah` anh hùng ơi em hỏi luôn cái này. em thấy cái chức nằng component đó rất hay. hình như có thể tạo được các loại hình khối kiểu nào cũng đc chứ không riêng gì dầm hay cột. vậy em có thể dùng nó để vẽ ra cái phức tạp hơn ví dụ như cái bulong của em đc ko vậy anh. nhờ anh chỉ giúp ạ>
thainhatcuong

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime13/9/2012, 14:30

Thầy ơi !
Em tìm hoài mà không thấy thư viện người , em vào trong auto... tai ve thi nguoi lon qua khong phù hợp .... thầy có gửi lên giúp em với thầy .
Thanks thầy nhiều
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime14/9/2012, 16:23

thainhatcuong đã viết:
Thầy ơi !
Em tìm hoài mà không thấy thư viện người , em vào trong auto... tai ve thi nguoi lon qua khong phù hợp .... thầy có gửi lên giúp em với thầy .
Thanks thầy nhiều

Bạn đọc bài này sẽ thấy tạo thư viện người trong Revit rất dễ.

Bài này dùng cho Revit 2010, đối với 2011,thì chọn ngay tại thanh Properties nha:

http://th3d.blogspot.com/2010/06/lam-nao-e-su-dung-rpc-bo-sung-trong.html
ndphuong55

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime5/3/2013, 13:47

cam on anh admin nhieu
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Download thư viện Revit   Download thư viện Revit I_icon_minitime

Download thư viện Revit
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Một số mẫu nhà và thư viện Revit
» Thư viện lan can trong Revit
» Thư viện ghế cho Revit cực shock đây
» Download thư viện Revit 2D và 3D
» Thư viện chi tiết cho Revit