Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Triển khai phần kết cấu móng nhiều cao độ khác nhau

Go down 
Tác giảThông điệp
dung_dongquang

Triển khai phần kết cấu móng nhiều cao độ khác nhau Empty
Bài gửiTiêu đề: Triển khai phần kết cấu móng nhiều cao độ khác nhau   Triển khai phần kết cấu móng nhiều cao độ khác nhau I_icon_minitime8/1/2018, 15:10

Em hiện đang có 1 thắc mắc muốn nhờ thầy hoặc mọi người giải đáp giúp.
Em mô hình kết cấu móng-bản đáy (foundation) có nhiều cao độ (cao độ -6,1 và -8.7), em gửi kèm hình luôn.
Triển khai phần kết cấu móng nhiều cao độ khác nhau Untitled
Hiện em triển khai trong revit structure bằng cách sử dụng Model in Place -> Extrude Tool (Theo cả 2 hướng của mặt bằng), sau đó lấy giao bằng cách sử dụng Modify -> Joint với mục đích
1. Tạo ra phần móng-bản đáy ở cao độ -6.1
2. Tạo ra phần móng-bản đáy ở cao độ -8.7
Cách làm như vậy có đúng và hợp lý để sau bố trí thép hay không ạ, và nếu có phương pháp đúng hơn thì sẽ dùng công cụ gì ạ.
Em cảm ơn thầy và mọi người.

Triển khai phần kết cấu móng nhiều cao độ khác nhau
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» triển khai bản vẽ kết cấu
» Triển khai bản vẽ từ a-->z
» Triển khai bản vẽ thi công bằng revit
» RVT STR Extensions - Xử lý chỗ nối cốt thép hai cột có tiết diện khác nhau
» Các tài liệu về kết cấu thép và nhiều thứ khác