Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Chuyển giao Revit structutre sang ROBOT

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
knet1304

Chuyển giao Revit structutre  sang ROBOT Empty
Bài gửiTiêu đề: Chuyển giao Revit structutre sang ROBOT   Chuyển giao Revit structutre  sang ROBOT I_icon_minitime18/2/2012, 00:01

Thưa thầy thầy cho em hỏi tại sao khi xây dựng quy trình thiết kế chúng ta thường chất tải bên Revit structure trước khi chuyển sang robot tính toán thiết kế chi tiết ạ.Thầy giải đáp giúp em với ạ, em cảm ơn thầy!
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyển giao Revit structutre sang ROBOT   Chuyển giao Revit structutre  sang ROBOT I_icon_minitime18/2/2012, 15:43

Khi bạn đã chất tải đầy đủ bên REvit STR thì bạn chỉ việc gọi Robot ra để tính toanán và xem kết quả, không cần phải làm gì bên robot cả.
Nếu không chất tải bên Revit STR, Extenssion đòi hỏi bạn có tải mà.
https://th3d.forumvi.com
knet1304

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyển giao Revit structutre sang ROBOT   Chuyển giao Revit structutre  sang ROBOT I_icon_minitime18/2/2012, 18:19

Admin đã viết:
Khi bạn đã chất tải đầy đủ bên REvit STR thì bạn chỉ việc gọi Robot ra để tính toanán và xem kết quả, không cần phải làm gì bên robot cả.
Nếu không chất tải bên Revit STR, Extenssion đòi hỏi bạn có tải mà.
E cảm ơn thầy ạ, em thấy ý tư vấn thứ nhất thì em nghĩ là đúng rồi ạ
Nhưng e thấy dùng phiển bản 2012 để chuyển mô hình sang robot thì nó không yêu cầu chất tải thầy ạ.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyển giao Revit structutre sang ROBOT   Chuyển giao Revit structutre  sang ROBOT I_icon_minitime

Chuyển giao Revit structutre sang ROBOT
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Revit Tips: Gốc tọa độ Revit khi chuyển sang Navisworks
» Chuyển đổi tất cả các đối tượng RAC sang RST
» Help, chuyển từ file 3ds max sang revit làm thư viện
» Chuyển thư viện 3DsMax sang Revit
» Chuyển bản vẽ cốt thép từ Revit Str sang AutoCAD Str Detailing