Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Hỏi về Metric generic model adaptive

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
dotantai.arch

Hỏi về Metric generic model adaptive Empty
Bài gửiTiêu đề: Hỏi về Metric generic model adaptive   Hỏi về Metric generic model adaptive I_icon_minitime10/10/2012, 16:36

Em có xem vài video về cách sử dụng family Metric generic model adaptive và cũng hiểu sơ qua về loại family này. Tuy nhiên em chưa hệ thống lại được family này được dùng trong những trường hợp nào? Mong thầy giúp em với. Em chân thành cám ơn thầy!
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về Metric generic model adaptive   Hỏi về Metric generic model adaptive I_icon_minitime11/10/2012, 19:48

generic model adaptive nghĩa là một mô hình bất kỳ và thích nghi với mọi vị trí.

Từ đó bạn có thể suy ra là bạn có thể tạo ra bất cứ mô hình nào bạn muốn với kích thước và hình dạng thay đổi tùy ý theo các tham biến mà bạn tạo ra.

Để cụ thể tôi có thể lấy vài ví dụ:

+ Lan can cầu có hình cong vồng lên.

+ Tấm che nắng (lam) có các thanh dọc (hoặc ngang) uốn lượn tùy ý.

+ Các hàng rào.

+ Bó vỉa.

+ Tường hoa.

+.......
https://th3d.forumvi.com
dotantai.arch

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về Metric generic model adaptive   Hỏi về Metric generic model adaptive I_icon_minitime15/10/2012, 14:10

Dạ em cám ơn thầy nhiều ạ Smile
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về Metric generic model adaptive   Hỏi về Metric generic model adaptive I_icon_minitime

Hỏi về Metric generic model adaptive
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» em xoay cái generic model này không được.
» Mong thầy chỉ cho em cách gán vật liệu của cái model wall và cái model inplace LAM này
» Tutorial 1 - How to create an adaptive spring
» Tạo mẫu thư viện mô hình Metric Site.rft
» Khám phá tính năng của tường dựng bằng Model In-Place